Thông số kỹ thuật
| Loại TV | Smart TV |
| Kích thước màn hình | 43 inch |
| Độ phân giải | 4k |
| Nguồn điện áp | AC 100V – 240V/50Hz – 60Hz |
| Công suất | Tiêu thụ (100W) |
Công nghệ & kết nối
| Công nghệ hình ảnh | Auto Low Latency Mode (ALLM), Contrast Enhancer, HDR10+, Motion Xcelerator, PurColor, UHD Dimming |
| Công nghệ âm thanh | Q-Symphony kết hợp loa tivi với loa thanh, Adaptive Sound |
| Bluetooth | Bluetooth 4.2 |
| Kết nối | Bluetooth, LAN, Wifi |
| Cổng HDMI | 3 cổng |
| Cổng xuất âm thanh | Optical, eARC (ARC) |
| USB | 1 cổng |
| Tần số quét | 60Hz |
| Bộ xử lý | Bộ xử lý Crystal 4K |
| Công suất loa | 20W |
| Cảm biến Eco | Có |
| Số lượng loa | 2 loa |
Tính năng
| Tích hợp đầu thu KTS | DVB-T2C |
| Hệ điều hành | Tizen |
| Tiện ích | Chiếu màn hình điện thoại lên tivi, Điều khiển TV bằng điện thoại |
Kích thước trọng lượng
| Kích thước có chân đế | Ngang x cao x dày (96.21cm x 62.97cm x 24.24cm) |
| Kích thước không chân đế | Ngang x cao x dày (96.21cm x 56.61cm x 7.44cm) |
| Trọng lượng có chân đế | 6,8kg |
| Trọng lượng không chân đế | 6,7kg |
| Kích thước đóng gói | Ngang x cao x dày (107cm x 65cm x 14cm) |
| Trọng lượng bao bì | 9kg |
Xuất xứ, bảo hành
| Năm ra mắt | 2022 |
| Sản xuất tại | Việt Nam |
| Xuất xứ thương hiệu | Hàn Quốc |
| Bảo hành | 24 tháng |
Thông tin sản phẩm
UA43AU7002KXXV tên đầy đủ là Smart Tivi Samsung Crystal UHD 4K 43 inch UA43AU7002KXXV, mẫu tivi 43 inch ra mắt năm 2022 của nhà Samsung. Nằm trong phân khúc tầm trung, UA43AU7002KXXV mang đến nhiều công nghệ và tính năng tiện lợi cho người dùng như độ phân giải 4K, Auto Low Latency Mode (ALLM), Contrast Enhancer, HDR10+, Motion Xcelerator, PurColor, UHD Dimming, Adaptive Sound, khả năng kết nối bluetooth và wifi, cho trải nghiệm giải trí tốt trong tầm giá.

Kích thước Tivi Samsung UA43AU7002KXXV
Đánh giá Tivi UHD Samsung UA43AU7002KXXV
Trình chiếu màn hình điện thoại lên tivi
Tính năng AirPlay 2 (iPhone), Screen Mirroring (Android) hỗ trợ bạn chia sẻ các video, hình ảnh từ màn hình điện thoại lên tivi đơn giản để xem ở khung hình lớn hơn.

Điều khiển từ xa bằng điện thoại
Ứng dụng SmartThings cho phép sử dụng điện thoại để điều khiển tivi từ xa tiện lợi.
Smart tivi còn có chế độ PC trên tivi cho phép kết nối tivi với PC, chuột máy tính để phục vụ các tác vụ văn phòng, xử lý công việc tại nhà hay hỗ trợ học tập tốt hơn.
Hệ điều hành Tizen dễ hiểu
Smart tivi Samsung được cài đặt hệ điều hành Tizen OS 6.0 trực quan, dễ hiểu, dễ thao tác, tích hợp kho ứng dụng phong phú như YouTube, FPT Play, Galaxy Play (Fim), Clip TV, Netflix, MyTV, POPS Kids, Spotify,… sẽ đáp ứng mọi nhu cầu giải trí của người xem.

Thiết kế sang trọng, gọn gàng
Smart Tivi Samsung UA43AU7002KXXV thiết kế kiểu dáng hình chữ nhật đơn giản với màn hình phẳng viền mỏng 3 cạnh sẽ mở rộng khung hình trải nghiệm khi xem giải trí.
Tivi có kích thước màn hình 43 inch sẽ phù hợp lắp đặt cho phòng khách nhỏ, phòng ngủ…
Tivi đi kèm chân đế dạng chữ V úp ngược cực kỳ chắc chắn giúp bạn có thể đặt tivi trên kệ tủ, không gây vướng. Ngoài ra bạn cũng có thể tháo rời chân đế để lắp tivi kiểu treo tường.

Công nghệ hình ảnh hiện đại
Tivi Samsung UA43AU7002KXXV được trang bị những công nghệ hình ảnh mới nhất hiện nay, mang đến cho người dùng những hình ảnh, màu sắc tự nhiên với độ nét ấn tượng. Hãy cùng điểm danh những công nghệ đó dưới đây nhé:
Smart Tivi Samsung UA43AU7002KXXV có độ phân giải 4K sẽ mang đến hình ảnh sắc nét gấp 4 lần độ phân giải Full HD.
Công nghệ Contrast Enhancer tăng độ tương phản, bao phủ lên màn hình nhiều lớp sáng tối cho mỗi vật thể, hiển thị rõ nét các chi tiết ẩn, cho cảm nhận chân thực và rõ ràng hơn khi xem.
Tivi trang bị bộ xử lý Crystal 4K tự động tinh chỉnh, tối ưu tỷ lệ tương phản và dải màu rộng để hình ảnh hiển thị tự nhiên, hoàn hảo nhất.

Tivi UHD Samsung UA43AU7002KXXV có độ phân giải 4K
Công nghệ HDR10 cải tiến độ sáng hiển thị khung hình, UHD Dimming gia tăng hiển thị chi tiết của hình ảnh mà không làm thay đổi các đặc tính gốc của hình để mang lại trải nghiệm hình ảnh hiển thị lôi cuốn hơn.
Công nghệ PurColor mang đến hệ màu mở rộng để tái tạo màu sắc rực rỡ, sinh động như ngoài đời sống.

Tivi UHD Samsung UA43AU7002KXXV được trang bị công nghệ Motion Xcelerator sẽ tự động thêm khung hình vào nội dung ban đầu để các hình ảnh chuyển động liền mạch hơn, rõ nét, tận hưởng màn hình game, các trận đấu thể thao hay phim điện ảnh thật ấn tượng.

Phát ra âm thanh to, rõ tiếng
Tivi có công suất loa 20W cho âm thanh sống động, kết hợp với công nghệ Adaptive Sound tối ưu âm thanh theo từng thể loại nội dung mà tivi đang phát và theo môi trường đang xem để bạn được trải nghiệm âm thanh tốt nhất, trọn vẹn nội dung truyền tải.
Tivi Samsung còn kết hợp với loa thanh Samsung qua công nghệ Q-Symphony, kiến tạo không gian giải trí bùng nổ.
Chỉ với 6.790.000đồng, bạn đã có thể sở hữu những công nghệ hình ảnh, âm thanh chất lượng với độ phân giải 4K sắc nét. Nếu khoảng cách xem tivi nằm trong khoảng 2,3m và nhu cầu giải trí ở mức cơ bản: xem phim, nghe nhạc, xem thể thao thì Tivi UHD Samsung UA43AU7002KXXV là một lựa chọn ổn.
Lưu ý: Hình ảnh sản phẩm chỉ có tính chất minh họa, chi tiết sản phẩm, màu sắc, thiết kế và thông số kỹ thuật có thể thay đổi tùy theo sản phẩm thực tế mà không cần thông báo trước.











Đánh giá Smart Tivi Samsung 4K 43 inch UA43AU7002KXXV